E, barabara kabisa. na kuwa mkuu wa msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nikitumai kwamba bado unaendelea kututegea tegea popote pale ulipo. Sina shaka kwamba ukisikia kitambulisho hicho mara moja hiyo, unajua kwamba ni wakati wa kukamata position, ili nikujuze baadhi ya yalojiri wiki hii kwenye ulimwengu wa maajabu, vituko na sarakasi za maisha. Ni wakati wa biji mambo. Jina langu BMJ Muridhi, Na tuanze safari yetu nchini Ujerumani. Mama mmoja, mnamo siku ya Alhamisi, aliwaacha wengi vinywa wazi katika hifadhi moja ya kitamaduni alipojitokeza huku akiwa uchi wa mnyama, akiwa amembeba mtoto mgongoni. Maajabu! amini usiamini, msikilizaji, mwanamke huyo aliyejitambulisha kama Milo Moire mwenye umri wa miaka 30 na miwili, mtoto mgongoni, alifika kwenye hifadhi hiyo wakati umati wa watu ulikuwa umefurika si haba. Namno ni kwamba licha ya mshangao ulionekana kwenye nyuso nyingi, Moira ya kuonekana kusumbuliwa na jinsi watu walivyomtizama na aliendelea kutizama vinyago vilivyokuwa vinaonyeshwa kwenye hifadhi hiyo ya kitamaduni. Hata hivyo, mtoto aliyebebwa mgongoni na mwanamke huyo alianza kulia alipoona jinsi watu wengi walivyokuwa wakiwatizama. Na msikilizaji, tutoke huko Ujerumani tuvuke mabonde na milima hadi huko Afrika Mashariki. Mwanamke mmoja kutoka kaunti ya Embu nchini Kenya, wiki hii alizua kizaizai katika hoteli moja huko mjini Embu baada ya kumvumania mmewe aliyekuwa amelala na kahaba. Ajabu. Kulingana na kituo cha televisheni cha K24 kinachotangazia kutoka mjini Nairobi, kisa hicho chenye aibu e, kilishuhudiwa na umati mkubwa wa watu uliokusanyika sebuleni mwa hoteli hiyo, imagine, sima, ru, slindisi, Yoni zanini, cha kushangaza zaidi msikilizaji, ni kwamba bwana huyo alikuwa ameandamana na mtoto wake wa kiume wakati akifanya kitendo hicho cha aibu e kwenye hoteli hiyo <tipos> na kwa hayo kuhusu wanaume wanaoandamana na watoto wao na kwenda kwenye lodging na makahaba bila kujali msikilizaji. Naona time zangu kwenye ukuta zinaniambia ning'atuke kutoka studio zetu hizi ili nimpishe mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC naye akuletee muktasari wa habari kama ilivyo desturi, makala haya utayarishwa nami BMJ Mridhi, nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Na kama ilivyo kawaida, kabla sijangatuka na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba ukistaajabu ya Musa utayaona ya Firauni. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo oh,