Nashaka mskilizaji, kwamba umewadia ule wakati ambao mimi ukamata microphone nikiwa tayari kabisa kukuletea makala mafupi ambayo hukujuza baadhi ya yalojiri katika ulimwengu wa maajabu. Jina langu BMJ Muridhi. Polisi huko nchini Kenya, msikilizaji, wamewakamata watu sita ambao walihusika katika kitendo kisicho cha kawaida cha kumzika mtu pamoja na ng'ombe. Maajabu makubwa, msikilizaji. Wakazi wa kijiji cha Gikomora katika kaunti ya Murang'a huko nchini Kenya walijipata katika hafla isiyo ya kawaida wakati wa mazishi ya mzee Elisha Mugushia Wangera mwenye umri wa miaka themanini na minne. Ajabu kubwa ni kwamba kabla hajaaga dunia, mzee Mugushia alikuwa ameelezea ya matumaini yake kwamba angezikwa pamoja na ng'ombe ambaye mmoja wa wakwe zake alikuwa hajatoa kama mahari, na akasema, ikiwa sijapata hii ng'ombe mahari nitakapozikwa, nitaka, nitaka, nitaka ni kifa hata hiyo ng'ombe itazikwa ikiwa hai. Na amini usiamini, msikilizaji, mzee Mogushia alipofariki wanakijiji walisema wa kutaka laana yake kumpata kwa sababu hiyo, waombolezaji walipokusanyika katika kijiji cha Kikomora, iliwabidi kuhusika katika sherehe mara mbili, kwani kando ya kaburi ya mzee Mogushia palikuwa na kaburi nyingine ambapo dama aliyekuwa hai alizikwa. Maajabu makubwa, msikilizaji. Unajua tuliona sasa tutimize tu, lakini Mungu atatusamehe kwa vile sio kupenda kwetu, by the. Lakini sasa wanaharakati wanaotetea haki za wanyama wamelalamika vikali kufuatia kisa hicho, na sasa tumepata habari kwamba watu sita wametiwa mbaroni huko Maragwa katika kaunti ya Murang'a huko nchini Kenya na kushtakiwa kwa kosa la kumnyanyasa mnyama. Kwa hizo habari kuhusu watu wawazikao wa ng'ombe wakiwa hai. Naona time zangu msikilizaji zinanipa kisogo kusema kwamba ni e, ng'atuke kutoka studio e, basi usikose kujiunga nasi wiki kesho, ambapo tutakuletea mengi zaidi ambayo tutakuwa tumekusanya, kuona ni yapi atakuwa amejiri katika ulimwengu wa vituko, sarakasi na maajabu. Kama kawaida makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi, nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti Amerika. Na kama ilivyo desturi yangu, kabla sijaondoka ili kumpisha mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC kwa muktasari wa habari, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba adhabu ya kaburi haijuae maiti, kisa na maana dunia imejaa viji mambo.