Nam, nam hujambo msikilizaji, popote pale ulipo, nakwambia niko eria, maanake nimejaajaa katika kijistudio chetu kidogo cha Sauti ya Amerika hapa jijini Atlanta, nikiwa tayari kabisa kukuletea baadhi ya yalojiri eh, kwenye ulingo wa maajabu, vituko na sarakasi. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Polisi katika mji wa Glastonbury katika jimbo la Connecticut hapa Marekani wamemkamata mama mmoja kahaba mwenye umri wa miaka sabini na moja. Ajabu kubwa msikilizaji, Singan Laiba alikamatwa katika kitongoji kimoja cha mji huo wa Glastonbury alipokuwa akitafuta wateja. Kulingana na msemaji wa polisi James Kennedy, nyanya huyo mzee aidha alikuwa ameweka matangazo ya kazi yake hiyo kwenye gazeti moja la mji huo, huku akijitambulisha kwa jina la Lola, akisema kwamba uzee si ugonjwa. Mama huyo alikamatwa mnamo siku ya Jumanne wiki hii baada ya polisi kuvamia hoteli moja kwenye kitongoji kimoja kilicho kaskazini mwa mji huo. Na msikilizaji, tuachana na hayo ya mama wazee wanaofanya ukahaba kiharamu, na tusafiri hadi barani Afrika. Kampuni ya LG imeibua mjadala mkubwa huko nchini Kenya baada ya kutengeneza televisheni yenye upana wa inchi 84 ambayo inauzwa kwa dola za Kimarekani elfu ishirini na tatu. Maajabu, msikilizaji. Gazeti la Daily Nation linalochapishwa mjini Nairobi limeripoti wiki hii kwamba runinga hiyo inauzwa kwenye maduka ya mji huo kwa pesa za Kenya shilingi milioni moja na laki nane. Ingawaji runinga hiyo imetengenezwa kwa teknolojia ya kisasa, Wakenya wengi kwenye mitandao ya kijamii wamesema kwamba bei yake ni sawa na bei ya kununua nyumba au gari, na kwamba asilimia tisini ya Wakenya hawawezi kumudu kununua kijisanduku hicho cha picha. Ni makala viji mambo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Mwingineko, waziri wa fedha wa Zimbabwe Tendai Biti amenukuliwa wiki hii akisema kwamba baada ya, kwa ya kuwalipa wafanyikazi nchini humo, akiba iliyosalia kwenye benki kuu ya Zimbabwe ilikuwa ni dola za kimarekani 217. Maajabu, msikilizaji waziri huyo aliwaambia waandishi wa habari mjini Harare siku ya Jumanne kwamba uchumi wa nchi hiyo ya Zimbabwe umezorota mno. Shirika la habari la Al Jazeera liliripoti siku ya Jumatano kwamba serikali ya rais Robert Mugabe haiwezi kugharamia shughuli ya kutengeneza rasimu ya katiba ya nchi hiyo, kwani inahitaji zaidi ya dola milioni mia moja na nne za Kimarekani. Na kwa maajabu hayo kuhusu nchi iliyo na akiba duni kwenye benki yake kuu. Naona timu zangu zimekatika, msikilizaji. Basi jiunge nasi wiki kesho, wakati ambapo tutachambua wa mengi zaidi atakokuwa amejiri katika ulimwengu wa vituko maajabu na sarakasi. Kama kawaida, makala haya utayarishwa nami pia BMJ Muriithi nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika, na kama ilivyo desturi yangu kabla sijakurejesha ya kwenye studio zetu kubwa pale Washington DC ili weze kupata muhtasari wa habari na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba umaskini si ulemavu. Kisa na maana dunia imejaa viji mambo, oh.