Barabara kabisa mpenzi msikilizaji, ni kama ilivyo desturi yetu wakati kama huu, na kukaribisha kwa mikono miwili msikilizaji wangu kwa makala yetu ya wiki hii, yakiwa ni makala uyapendayo makala ya viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Tunafungua ukurasa wiki hii kwa habari kutoka huko Italia ambako wiki hii mwanamke aliye mfupi zaidi ulimwenguni amekutana na mtu anayeshikilia taji la mwanaume aliye mfupi zaidi ulimwenguni kote. Wafupi hao walikutana kwa mara ya kwanza walipopigwa picha za kuadhimisha uzinduzi wa kitabu cha The World Guinness Book of Records cha mwaka ujao. Chandra Dangi mwanaume mwenye umri wa miaka sabini na miwili akitokea huko Nepal alionekana mwenye furaha tele alipokutana na mwenzake wa kike Jyoti Amge ambaye ni mzaliwa wa India mwenye umri wa miaka kumi na minane. Akizungumza na wanahabari, msichana huyo mfupi mno alisema kwamba ana matarajio ya kujisajili katika chuo kikuu ili kuifanikisha ndoto yake ya kuwa mchezaji sinema huko India almaarufu kama Bollywood. Mwenzake Chandra Dangi mwenye urefu wa inchi 21.5 alisema kwamba hana mipango yoyote maalum ila tu kuendelea na maisha yake ya kawaida. Hivi karibuni ataadhimisha mwaka wa sabini na tatu tangu kuzaliwa. Na tukitoka huko Italia ambako watu walio wafupi zaidi ulimwenguni waliwahi kukutana, hebu tusafiri moja kwa moja hadi barani Afrika tuone ni yapi yamejiri katika eneo la Afrika Mashariki. Na safari yetu hii inatupeleka hadi katika kijiji kimoja huko mkoani Pwani katika jimbo la Kwale nchini Kenya. E, bwana mmoja katika eneo hilo la pwani ameushangaza ulimwengu mzima kwa ustadi wake wa kufuga na kuishi na nyoka. Maajabu makubwa, msikilizaji, na si nyoka tu. Akizungumza na kituo cha televisheni cha KTN Bwana huyo alisema, na chameleons niko na kama chameleon kumi, tortoises niko na kama tortoises kumi, five za land na five za za fresh water. Crocodile niko na mmoja mdogo. Ajabu zaidi ni kwamba ameifunza familia yake yote na vijana wa majirani jinsi ya kufuga viumbe hao. Wanahabari wa kituo hicho cha television walipotembelea eneo analowafugia viumbe hao, waliwakuta hata watoto wadogo, mmoja mwenye umri wa mwaka mmoja unusu tu, wakicheza na nyoka. Kadhalika, kulikuwa na watalii kutoka nchi tofauti tofauti walioitembelea hifadhi hiyo isiyo ya kawaida. Wakazi wengi wa eneo hilo la Kwale humuhusisha bwana huyo kwa ushirikina, lakini yeye anasema kwamba anafurahia kazi yake hiyo. kwa sababu ya kuogopewa na watu ni kwamba wanaweza wakanung'unika tu pembeni, lakini huwezi pokea habari hizo, lakini kule, kule mtu kukufesi hawezi kwa sababu akiangalia vile huko, na akiangalia ile manyoka, anaona hapana hata nisemee huko kanda na <laughs> na kwa hayo kuhusu mtu anayewafuga viumbe wa ajabu ambao wanaogopewa na wengi. Naona msikilizaji, time zangu zinanipa mkono pale kwenye ukuta kuniambia ning'atuke kutoka studio. E, basi usikose kujiunga nasi wiki kesho tutakapochambua mengi zaidi yatakayokuwa yamejiri katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Kama kawaida makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi, nikiwa hapa Atlanta, kwa niaba ya sauti ya Amerika. Na kabla sijaondoka, kama ilivyo desturi yangu, nakuacha kwa kauli yetu ya wiki hii, sauti nyororo. Mtoa nyoka pangoni, kisa na maana. Dunia imejaa viji mambo. Oh.